โรงพยาบาลบางปะกอก 8 ได้เข้าบริการตรวจสุขภาพให้แก่คณะครู และบุคลากรฝ่ายสนบสนุน โรงเรียนเลิศหล้า
![](https://bangpakok8.com/upload/285451613_5201688203258774_8715371661657265875_n.jpg)
![](https://bangpakok8.com/upload/285336014_5201688786592049_5748605900342817609_n.jpg)
![](https://bangpakok8.com/upload/285400135_5201688229925438_1808691694252629885_n.jpg)
![](https://bangpakok8.com/upload/285341019_5201688499925411_1563346461173198051_n.jpg)
![](https://bangpakok8.com/upload/285358832_5201688753258719_8962755186164584167_n.jpg)
โรงพยาบาลบางปะกอก 8 ได้เข้าบริการตรวจสุขภาพให้แก่คณะครู และบุคลากรฝ่ายสนบสนุน โรงเรียนเลิศหล้า
โรงเรียนเลิศหล้ามีนโยบายสนับสนุนให้บุคลากร ทั้งคณะครู และบุคลากรฝ่ายสนับสนุน มีสุขภาพพลานามัยที่สมบูรณ์แข็งแรง เพื่อให้ปฏิบัติหน้าที่ได้อย่างเต็มกำลังความสามารถ และให้โรงเรียนเป็นสถานที่ แห่งการเรียนรู้ที่ปลอดภัยสำหรับทุกคน โรงเรียนจึงได้กำหนดจัดบริการตรวจสุขภาพให้แก่บุคลากร มาอย่างต่อเนื่องเป็นประจำทุกปีการศึกษา
สำหรับในปีการศึกษา 2565 นี้ โรงเรียนได้ประสานงานกับโรงพยาบาลบางปะกอก 8 ซึ่งได้ส่งเจ้าหน้าที่ และชุดอุปกรณ์ตรวจสุขภาพเคลื่อนที่ เข้ามาให้บริการดังกล่าว แก่บุคลากรโรงเรียนเลิศหล้า เมื่อวันพุธที่ 11 พฤษภาคม ที่ผ่านมา พร้อมทั้งได้ให้คำแนะนำอันเป็นประโยชน์ ในการดูแลรักษาสุขภาพอนามัยอย่างถูกต้องเหมาะสม
ทางโรงพยาบาลบางปะกอก 8 ขอขอบคุณ โรงเรียนเลิศหล้า ที่ไว้วางใจให้ทางโรงพยาบาล ได้เข้าดูแลตรวจสุขภาพให้กับคณะครูและบุคลากรของทางโรงเรียน เพื่อสนับสนุนให้ทุกท่านมีสุขภาพร่างกายที่สมบูรณ์แข็งแรง